Club xe độc
Hiện nay diễn đàn tạm dừng nhận bài gửi để nâng cấp. Cảm ơn các bạn.

Xe Husky 150 của VMEP (SYM)

tung_mad_man
6:25pm 01-06-2007
Husky ra được VMEP (nay là SYM) với giá ban đầu tới hơn trên đưới 3.000 USD

Dung tích 150cc, dáng tương tự giống dáng Rebel của Honda, nhưng thân xe dài hơn khoảng 10cm... nhưng lại có nhược điểm là càng trước khá dốc... nên xe chưa thực sự dài...

Tuy nhiên đến 1 vài năm gần đây Husky 150 giá xe secondhand đã rẻ đi nhiều, với xe mẫu mã hình thức bắt mắt... máy nổ êm ru (do bản thân máy hoặc do tút lại) thì mữa giá chỉ còn từ 8 triệu đến 13 triệu)

Đồ của Husky cũng khá sẵn, chủ yếu là đồ của Mạnh quang (nhông, xích...) hoặc lắp lẫm đồ của rebel...

Cá nhân mình chọn Husky vì máu dáng xe Cruise mà lại có ít tiền.. mua 1 chú về chạy thử rồi mê luôn...

Bây giờ chạy ngoài đường với dòng xe Cruise phân khối dưới 175cm3.. ngoài Su Gn125 và CM125 thì Husky là dòng phổ thông được dùng nhiều !!

minh2908
11:16pm 03-06-2007
Dòng xe này ăn xăng quá ... em thích rebel hay custom hơn . Đi ngoài đường vẫn oai hơn husky.
tung_mad_man
3:03pm 16-06-2007
hì hì..
Đúng husky chỉnh ngon lành chỉ ăn khoảng 2l dến 2,3l/100km thôi bạn ạ!..

Nếu ăn xăng lắm, chỉnh xăng để đi tốc độ cao thì tầm 3 lít..

Nhưng có đặc điểm về phàn hơi của Husky hơi yếu.. cam cò hay Chết..

Nhưng nếu bạn thay máy Rebel, Cm, hay LA vào thì chỉ cần xử lý 1 chút là bạn có 1 chiến xe theo ý muốn

CM hay Reble 125 (thậm chí Reble 250 thì dáng hơi ngắn,.. bel 125 thì lại hơi yếu...
Còn CM125 thì chỉ chạy trong thành phố... hôm nhóm xe máy của mình đi Tam Đảo.. CM125 đi leo núi là ọt ẹt rồi!

Xe mình hiện giờ đã độ lên 250 ròi.. xe đi khá ổn định, ít phải sửa... đi đường trường có thể đạt 140km/h... chạy khá đầm... leo núi vô tư bởi vì khung xe ít tải hơn so với mã lực của máy!
uhyeu
2:13pm 21-08-2007
em mê cái xe này lâu rồi nhưng đang tích tiền công nhận xe này đi khoái , và cũng bền nữa lúc đầu mới có xe rất đắt nhưng sau do tốn xăng quá nên mới bèo bọt thế này chính vì vậy em biết nó cũng không phải hạng thường , mà bác nào biết ở hà nội đâu bán xe này không bèo bèo thôi để lúc nào đủ tiền em mua . cảm ơn truớc nha
tung_mad_man
3:04pm 21-08-2007
Husky đọc trên báo mua-bán vẫn nhiều lắm cậu ạ.. thường họ rao giá phổ thông khoảng 8tr, nhưng giá mua được tầm 4-6tr...
Husky đời đầu thì tốt, có bơm tăng áp gúp tăng ga tốt ở tốc độ cao, nhưng nói chung là xe đời sau họ mới rao bán... bạn mua xe nào có Khung sườn tốt... về qua ĐẠi Cồ Việt.. lượm 1 cái máy Honda tốt tốt tầm 3-5tr nữa... độ mất khoảng 1 tr.. bạn sẽ có 1 chú CHiến Mã thực sự... không thua kém Steed 400cc đâu..
Chúc may mắn
uhyeu
8:35pm 21-08-2007
thế này thì cảm ơn bác trước lúc nào em có tiền lúc đó lên hệ với bác giúp em cái nha
tung_mad_man
8:40am 22-08-2007
Vâng!! Luôn luôn sẵn sàng hỗ trợ bác...!! Nếu bác Mua xe thì em cũng xin mạnh dạn rủ rê bác thâm gia CLB xe Cruiser (dòng xe đường trường: Husky, rebel, steed, Shadow,...)
uhyeu
12:14pm 22-08-2007
dạ vâng nhất định thế nhưng mà đau quá đầu tháng 10 này em đi nhập ngũ rồi đi công an nghĩa vụ chắc là hết 4 tháng huấn luyện đi làm rồi thì em mua cảm ơn bác trước nha , nhưng bác này bác ở trong Club xe máy thế bán xem hộ em có con xe nào hay hay sang ngang với con fx110 của em dc ko giá cũng tương đương nhau em nói thế thôi nếu có bác giúp em còn không có thì cũng không sao em nói có gì sai mong bác bỏ quá
tung_mad_man
3:14pm 23-08-2007
Nếu có thông tin gì em sẽ báo bác ngay.. thực ra Xe ngon bây giờ người ta để đi... phần lớn bác độc Báo Mua-Bán mà mua!!
uhyeu
2:41pm 06-09-2007
anh ơi giờ ở đâu nó bán cái xe này cũ , và mua máy ở đâu , độ ở đâu ? giá cả như thế nào . ở hà nội ý nhớ . bác giải thích kĩ kĩ chút cảm ơn bác trước
tung_mad_man
4:12pm 06-09-2007
Trích dẫn
anh ơi giờ ở đâu nó bán cái xe này cũ , và mua máy ở đâu , độ ở đâu ? giá cả như thế nào . ở hà nội ý nhớ . bác giải thích kĩ kĩ chút cảm ơn bác trước

Xe thì bác đọc trên báo Mua bán thôi... nếu bác định thay máy ngay... Mua 1 con tầm 4-6triệu là ngon

Còn mua máy thì bác ra Đại Cồ Việt.. mấy cửa hàng sửa xe Phân khối lớn hỏi mua máy!!

Còn Độ thì bác ra thợ quen mà làm.. bởi vì cái đáy làm lâu, phải để xe tại cửa hàng... Khí nào Độ .. vướng gì bác cứ hỏi!
uhyeu
8:04am 07-09-2007
bác cho em chút nữa cái máy của bác bác bảo độ lên 250 đó là máy xe gì ? chạy tốt ko nếu tốt bảo luôn em em làm một con y xì của bác ok

tung_mad_man
9:52am 07-09-2007
Trích dẫn
bác cho em chút nữa cái máy của bác bác bảo độ lên 250 đó là máy xe gì ? chạy tốt ko nếu tốt bảo luôn em em làm một con y xì của bác ok

Máy rebel 250cc của hãng Honda, đời 86.. chỉ mới thay Séc-măng 1 lần.. và thay dầu máy theo định kỳ.. chạy kéo lên 120-140km/h vô tư!

Diễn đàn AHA thảo luận chủ đề Xe Husky 150 của VMEP (SYM) (Xe Husky 150 cua VMEP (SYM)) .