Online games
Games trên mạng
Hiện nay diễn đàn tạm dừng nhận bài gửi để nâng cấp. Cảm ơn các bạn.

vài cách kiếm lp fifa online 2

aspirinex
11:29pm 15-03-2009
Trong FF02 thì việc gia hạn cầu thủ tốn rất nhiều LP. Vì thế, mình bày cho các bạn 1 số mẹo nhỏ để sống được với game này. Đầu tiên, mình muốn nói rằng tất cả những điều sau là "thủ đoạn", vì thế bạn nào cảm thấy mình bầu trời tư cách rộng lớn không nên vào chửi mình.

Cách 1 : Cách cổ điển : Ăn trộm nick

Cái này thì có lẽ không phải nói nhiều rồi, vấn đề là các bạn thực hành ra sao. Phải luôn nêu cao tinh thần sắn sàng "ăn trộm". Dù ở bất cứ nơi đâu, trong hoàn cảnh nào. Thấy thằng bé con mặt ngu ngu đánh pass chậm thì bạn cũng phải nhanh tay chộp ngay, biết đâu nó có ít LP. Dùng 1 số phần mềm như golden keylogger, perfect keylogger ( cái này bây giờ ít đứa để ý, rất gọn ). Việc trộm nick ai đó ko phải khó, nhưng bạn phải nhớ : Thật kín miệng, kẻo ăn trộm phải nick cái thằng đầu bò đầu bướu mà cứ oang oang cái mồm ra, nó cho ăn đấm đến lúc đấy đừng có kêu mình

Cách 2 : Canh cầu thủ

Trong game này có rất nhiều đứa muốn dùng VND để mua thẻ cầu thủ ( vì LP hiếm wa' mà), mà FF02 lại không hỗ trợ chức năng chuyển cầu thủ, thế cho nên chúng nó phải chuyển thủ công qua thị trường đấu giá. Tức là thằng bán treo giá thật thấp (thường là 1k LP), để thằng mua sục. Quá trình này diễn ra khá nhanh, chỉ cùng lắm là 5 giây. Vì vậy nên bạn cũng phải nhanh nếu muốn có cơ hội.

Cách làm : Bạn xác định 1 thằng cầu thủ muốn canh ( Ví dụ : Torres), bạn gõ vào ô tìm kiếm tên của nó "fernando torres", rồi ấn phím enter liên tục. Nếu thấy xuất hiện thằng torres chúng nó đang chuyển, bạn lập tức sục ngay. Nhớ là phải bình tĩnh và nhanh tay, làm cách này không bao giờ sợ hết tiền. Có lần may nhất tôi ngồi canh liên tục 4 tiếng đồng hồ, được 3 torres, 1 fabregas, 1 ferdinand , bán đi được 500k VND

Cách 3 : Lừa admin (Cách này ít đứa biết)

Hiện nay bug FF02 nhiều như lá mùa thu, nên chuyện lag mất thẻ xịn xảy ra như cơm bữa. Vì thế mấy thằng admin cũng mệt, nhiều khi chả buồn check xem có đúng thật không, đã vội add ngay 1 cái thẻ xịn vào tài khoản.

Cách làm :

Gửi thư đến địa chỉ trợ giúp của admin : support1.vtc.vn@gmail.com , tiêu đề thư ghi rõ : "Lỗi game mất thẻ uniform". Trong thư bạn ghi tên đăng nhập và password của mình ra, cộng với cầu thủ bị "mất", đồng thời kể lể 1 chút, miễn sao tạo ấn tượng với thằng admin. Thậm chí, bạn có thể tấn công trước, bằng cách sau đó mắng xối xả vào mặt nó "VTC làm ăn thế đấy hả" vv.v.v.vv.. Có lần tui đánh liều gửi thư kêu mất CR7 ( thực ra tôi có mất thằng nào đâu), không ngờ hôm sau trong danh mục thẻ uniform của mình có thêm cái thẻ CR7

Nhược điểm : Nick bạn lv 10-20 mà bạn kêu mất messi, ronaldo, gerrard thì chả ai nó tin đâu, vì thế mượn cái nick lv cao cao vào mà lừa, và cũng tham vừa thôi, đừng có liệt kê ra 1 đống cầu thủ khủng, admin nó xổ toẹt luôn đó.

Cách 4 : Rủng rỉnh Vcoin

Cảnh báo: Cách này có thể dính dáng tới pháp luật.

Làm chiêu này rất đơn giản. Hiện nay VTC đang bán gói thẻ xanh & xanh lá = Vcoin, vì thế cứ có Vcoin là có tất, mà hoàn toàn là Vcoin hợp pháp hẳn hoi. Chờ lúc bố mẹ sơ sảy, lấy di động của họ mà nạp Vcoin .

Hoặc cách này mới tuyệt chiêu, bạn có biết thuê bao Home phone trả sau của viettel chứ, cái loại cố định không dây ý mà. Hiện nay khá nhiều gia đình dùng loại này. Độc đáo ở chỗ cái thuê bao này có thể nạp VC, vì thế bạn đến chơi nhà ai, lên cơ quan bố mẹ v.v.. cũng đừng quên làm vài tin Vcoin, có truy cũng không ra bạn đâu mà lo. Mạo hiểm hơn, cái điện thoại để bàn nhà hàng xóm để ngay cạnh cửa sổ tầng 2, tớ còn dám trèo sang, thò tay vào nhắn tin nạp VC cơ. Lần đấy được đâu 1200 VCoin, .

Ai liều nữa thì có thể "mượn tạm" ( chứ không phải ăn trộm) cái di động trả sau của cô, dì, chú , bác, bạn bè, rồi làm cho chục tin VC , cách này chỉ chết tiền mấy đứa chủ số thuê bao

ngheowa
2:25pm 19-05-2009
minh ga` lam chang biet ti meo nao kiem lp len co nich ma chang da dc ban chi dao cho minh may chieu voi nhe cam on ban nhieu
tranhai1993
6:01pm 28-06-2009
Trích dẫn:
Trong FF02 thì việc gia hạn cầu thủ tốn rất nhiều LP. Vì thế, mình bày cho các bạn 1 số mẹo nhỏ để sống được với game này. Đầu tiên, mình muốn nói rằng tất cả những điều sau là "thủ đoạn", vì thế bạn nào cảm thấy mình bầu trời tư cách rộng lớn không nên vào chửi mình.

Cái này thì có lẽ không phải nói nhiều rồi, vấn đề là các bạn thực hành ra sao. Phải luôn nêu cao tinh thần sắn sàng "ăn trộm". Dù ở bất cứ nơi đâu, trong hoàn cảnh nào. Thấy thằng bé con mặt ngu ngu đánh pass chậm thì bạn cũng phải nhanh tay chộp ngay, biết đâu nó có ít LP. Dùng 1 số phần mềm như golden keylogger, perfect keylogger ( cái này bây giờ ít đứa để ý, rất gọn ). Việc trộm nick ai đó ko phải khó, nhưng bạn phải nhớ : Thật kín miệng, kẻo ăn trộm phải nick cái thằng đầu bò đầu bướu mà cứ oang oang cái mồm ra, nó cho ăn đấm đến lúc đấy đừng có kêu mình

Trong game này có rất nhiều đứa muốn dùng VND để mua thẻ cầu thủ ( vì LP hiếm wa' mà), mà FF02 lại không hỗ trợ chức năng chuyển cầu thủ, thế cho nên chúng nó phải chuyển thủ công qua thị trường đấu giá. Tức là thằng bán treo giá thật thấp (thường là 1k LP), để thằng mua sục. Quá trình này diễn ra khá nhanh, chỉ cùng lắm là 5 giây. Vì vậy nên bạn cũng phải nhanh nếu muốn có cơ hội.

Cách làm : Bạn xác định 1 thằng cầu thủ muốn canh ( Ví dụ : Torres), bạn gõ vào ô tìm kiếm tên của nó "fernando torres", rồi ấn phím enter liên tục. Nếu thấy xuất hiện thằng torres chúng nó đang chuyển, bạn lập tức sục ngay. Nhớ là phải bình tĩnh và nhanh tay, làm cách này không bao giờ sợ hết tiền. Có lần may nhất tôi ngồi canh liên tục 4 tiếng đồng hồ, được 3 torres, 1 fabregas, 1 ferdinand , bán đi được 500k VND

Hiện nay bug FF02 nhiều như lá mùa thu, nên chuyện lag mất thẻ xịn xảy ra như cơm bữa. Vì thế mấy thằng admin cũng mệt, nhiều khi chả buồn check xem có đúng thật không, đã vội add ngay 1 cái thẻ xịn vào tài khoản.

Cách làm :

Gửi thư đến địa chỉ trợ giúp của admin : support1.vtc.vn@gmail.com , tiêu đề thư ghi rõ : "Lỗi game mất thẻ uniform". Trong thư bạn ghi tên đăng nhập và password của mình ra, cộng với cầu thủ bị "mất", đồng thời kể lể 1 chút, miễn sao tạo ấn tượng với thằng admin. Thậm chí, bạn có thể tấn công trước, bằng cách sau đó mắng xối xả vào mặt nó "VTC làm ăn thế đấy hả" vv.v.v.vv.. Có lần tui đánh liều gửi thư kêu mất CR7 ( thực ra tôi có mất thằng nào đâu), không ngờ hôm sau trong danh mục thẻ uniform của mình có thêm cái thẻ CR7

Nhược điểm : Nick bạn lv 10-20 mà bạn kêu mất messi, ronaldo, gerrard thì chả ai nó tin đâu, vì thế mượn cái nick lv cao cao vào mà lừa, và cũng tham vừa thôi, đừng có liệt kê ra 1 đống cầu thủ khủng, admin nó xổ toẹt luôn đó.

Làm chiêu này rất đơn giản. Hiện nay VTC đang bán gói thẻ xanh & xanh lá = Vcoin, vì thế cứ có Vcoin là có tất, mà hoàn toàn là Vcoin hợp pháp hẳn hoi. Chờ lúc bố mẹ sơ sảy, lấy di động của họ mà nạp Vcoin .

Hoặc cách này mới tuyệt chiêu, bạn có biết thuê bao Home phone trả sau của viettel chứ, cái loại cố định không dây ý mà. Hiện nay khá nhiều gia đình dùng loại này. Độc đáo ở chỗ cái thuê bao này có thể nạp VC, vì thế bạn đến chơi nhà ai, lên cơ quan bố mẹ v.v.. cũng đừng quên làm vài tin Vcoin, có truy cũng không ra bạn đâu mà lo. Mạo hiểm hơn, cái điện thoại để bàn nhà hàng xóm để ngay cạnh cửa sổ tầng 2, tớ còn dám trèo sang, thò tay vào nhắn tin nạp VC cơ. Lần đấy được đâu 1200 VCoin, .

Ai liều nữa thì có thể "mượn tạm" ( chứ không phải ăn trộm) cái di động trả sau của cô, dì, chú , bác, bạn bè, rồi làm cho chục tin VC , cách này chỉ chết tiền mấy đứa chủ số thuê bao

tranhai1993
6:03pm 28-06-2009

cach 1 lam sao nua khi ko biet dung phan mem

quanganhpd93
4:35pm 15-08-2009

Cách làm : 

Gửi thư đến địa chỉ trợ giúp của admin : 
admin.fifa.vtc.vn@gmail.com , tiêu đề thư ghi rõ : "Lỗi game mất thẻ uniform". Trong thư bạn ghi tên đăng nhập và password của mình ra, cộng với cầu thủ bị "mất", đồng thời kể lể 1 chút, miễn sao tạo ấn tượng với thằng admin. Thậm chí, bạn có thể tấn công trước, bằng cách sau đó mắng xối xả vào mặt nó "VTC làm ăn thế đấy hả" vv.v.v.vv.. Có lần tui đánh liều gửi thư kêu mất CR7 ( thực ra tôi có mất thằng nào đâu), không ngờ hôm sau trong danh mục thẻ uniform của mình có thêm cái thẻ CR7 

quanganhpd93
4:35pm 15-08-2009
Cach' thu' 3 theo to^I la` hie^u qua? nhat'
ngocanh001
10:21am 31-10-2009

-         C¸ch kiÕm thÎ ngon trong FIFA cho anh em ®©y:

-Khi ch¬i Fifa Online 2 ng­êi ch¬i ®­îc më 1 hép quµ sau mçi trËn ®Êu như­ng ®Ó cã mét thÎ xÞn lµ ®iÒu hÕt søc khã kh¨n.H¬n n÷a ®Ó më chóng nã l¹i cµng khã kh¨n h¬n ch¬i m·i mµ bèc toµn thÎ dëm, toµn thÎ cña mÊy gi¶i arthentina,restword…

-§i t×m b¶n hack trªn m¹ng th× toµn lµ b¶n lëm virus cã khi cßn kh«ng vµo ®­îc game lu«n.Nõu cã t×m ®­îc b¶n xÞn tÝ th× bän VTC nã biÕt nã còng s÷a lçi game,hoÆc lµm die d­êng link nãi chung kh«ng bá tiÒn ra th× khã kiÕm ®­îc mét thÎ xÞn.§Ó cã ®­îc thÎ ngon chØ cßn c¸ch lµ göi tin cho bän admin cña diÔn ®µn,m×nh ®· lµm thö ®¶m b¶o 100% thµnh c«ng.Bän nµy gåm 4 th»ng  nã thay nhau trùc c¶ ngµy lÉn ®ªm c¸c b¹n chØ cÇn lµm theo c¸ch sau lµ OK,cã thÓ göi qua mail hay nick ch¸t cña bän nã còng ®­îc lóc nµo nã còng trùc c¶,m×nh ®­a mÉu nµy lªn anh em tham kh¶o:

Th­a anh phô tr¸ch kü thuËt gme Fifa Online 2 håi s¸ng nay (c¸c b¹n ®iÒn ngµy nao còng ®­îc) khi em ®ang ch¬i fifa th× m¹ng bÞ lag lóc em tho¸t ra vµo l¹i th× thÊy mÊt 2 thÎ gåm:Cristiano Ronaldo +3 chØ sè lµ 1571,W.Rooney +4 chØ sè lµ 1573, nhí lµ ®õng nãi mÊt nhiÒu thÎ qu¸,chØ sè qu¸ cao hay kh«ng ®óng lµ bän nã kh«ng tin ®©u,vÝ dô th»ng nµo nãi chØ sè Rooney kh«ng ph¶i 1573 th× bè th»ng nµo tin, v× trªn thÞ tr­êng chØ cã mæi chØ sè 1573 th«i ,vµ tèt h¬n hÕt lµ b¹n t×m ®éi h×nh khñng  mét chót chø kh«ng lÊy c¸i ®éi h×nh ví vÈn ch­a bao giê n¹p vicoi th× bän nã xem l¹i ®Êy.

-C¸c b¹n cã thÓ göi ®Õn ®Þa chØ mail hay qua nick chat cña bän nã:

tuvanfifa@yahoo.com. Vµ nhí lµ cµng kÓ lÓ cµng tèt,vÝ dô anh xem l¹i nhanh cho em ,em ®ang cÇn b¸n thÎ ®Ó gia h¹n cho cÇu thñ.

Chóc anh em thµnh c«ng….%.

bonghongdammau90
12:53am 13-01-2012
Xin chào các game thủ fiffaonline!
Tôi tên là Nguyễn Đại Phong,tôi ở Hà Nội.Tôi là 1 người rất thích bóng đá nên cũng rất yêu game fifa của VTC.
Cũng như mọi người,việc kiếm lp để gia hạn cầu thủ là 1 trong những lỗi lo lớn nhất của tôi,nhất là sau Big update,với việc VTC không cho sử dụng Bình tăng lực.Như vậy ngoài việc gia hạn cầu thủ chúng ta còn phải tốn rất nhiều lp nữa cho việc tăng lực cầu thủ(khoảng 80.000 lp cho 30 trận).Tôi rất thắc mắc về điều này nên có nhờ ông anh họ làm nhân viên an ninh ở công ty VTC game dò hỏi thi được biết nhà phát hành làm thế để thuận lợi cho việc gia hạn cầu thủ bằng vcoin sắp tới,nhờ đó họ sẽ “hốt bạc”.Tôi rất bức xúc vì việc này nên rất căm bọn VTC.
Tôi nghĩ ra thử 1 chiêu là gửi mail đến email hỗ trợ của VTC game là hotro.fifaonline@vtc.vn giả vờ kêu là lag mất thẻ uniform xem có ăn thua không nhưng chờ mấy ngày vẫn chỉ có câu trả lời là Đang giải quyết!(thằng bạn tôi lag mất F.Torres thật gửi mail nó cũng chỉ trả lời y vậy).Biết cách này không được nên tôi bèn xoay sang thử 1 cách khác.Tôi nhờ ông anh họ làm ở đó hỏi nhờ xem bọn admin của game fifaonline nó làm việc thế nào.Sau đó tôi được biết 1 số thông tin sau:tụi nó làm ở Tầng 2 - Tòa nhà 46 - Ngõ 230 - Phố Lạc Trung - Hai Bà Trưng - Hà Nội , phòng chăm sóc khách hàng gồm có 8 người:1 trưởng nhóm,2 phó và 5 nhân viên;chỉ biết được thằng trưởng nhóm tên là Vũ Văn Sơn,26 tuổi,nhà ở phố Quyết Thắng-quận Long Biên-Hà Nội,còn mấy người kia thì không rõ nữa. Thông thường khi bạn gửi mail thắc mắc về địa chỉ hotro.fifaonline@vtc.vn thì hệ thống của VTC sẽ tự động chuyển mail đó về địa chỉ mail của 8 admin đã nói trên(chứ 8 người sao xài chung 1 email được).Email của bọn nó lần lượt là ,rồi 3,4,.. đến 8 (bọn nó dùng gmail chắc vì dung lượng thư của gmail lớn gấp 5 lần yahoo).Tôi bèn nghĩ ra 1 chiêu là thử gửi 1 mail đến thẳng địa chỉ của bọn admin với nội dung đại loại là:tên em là...tuổi..em ở...nick fifa của em là...password...tên nhân vật...cấp độ...hôm trước vào .. giờ .. ngày.. ...tháng..năm,em mua thẻ unifom T.Henry giá 248.000 lp trên Thị Trường Đấu Giá nhưng không hiếu sao lp thì mất mà không nhận được thẻ uniform.Rất mong anh chị giải quyết giùm....(tôi xài con fifa lv 31 để lừa).
Sau nhiều lần thử tôi phát hiên ra rằng gửi mail đến cho bọn admin1,2,3(là trưởng nhóm và 2 phó) thì tỉ lệ thành công sẽ cao hơn do tụi nó bận việc lên ít khi kiểm tra kĩ lại lịch sử giao dịch của tài khoản người chơi,còn nếu gửi thư cho 5 admin kia tụi nó là nhân viên ít việc nên sẽ kiểm tra lại kĩ,khó mà lừa được.Từ đó tôi dùng 4 nick fifa làm theo cách đó và ăn được 3 thằng T.Henry,2 thằng Drogba và 2 thằng Bosingwa,bán đi trừ thuế còn được gần 2 triệu lp.địa chỉ mail của admin trưởng: help.vtcgame@yahoo.com.vn
LƯU Ý:
-Nội dung email gửi về cho bọn admin phải thật kể lể,tỏ vẻ thành khẩn, tôn trọng bọn admin.Trong email cần ghi đủ tên,tuổi,địa chỉ(không nhất thiết là thật),tài khoản,password,tên nhân vật,cấp độ(thật),thẻ bị mất,ngày,giờ,già tiền,lí do mất(giả) sau đó bịa thêm vài dòng nữa là ổn.
-Nên gửi mail cho bọn admin1,2,3 sẽ dễ ăn hơn như tôi đã nói ở trên.
-Không nên tham ăn thằng to nhu Ronaldo hay Gerrard,... vì nếu là thằng đắt tiền bọn admin sẽ kiểm tra lại nên sẽ khó thành công.(nên kêu mất thằng giá khoảng 200-400k lp thì tụi nó có lẽ sẽ không kiểm tra lại).
-Nick fifa dùng đẻ lừa thẻ có lv không quá thấp(khoảng trên 20 là tốt nhất).Nếu dùng con lv 1,2 để đi lừa thì có trời mới tin.
-1 nick fifa không được xài 2 lần liên tục đẻ lừa thẻ, bọn admin sẽ nghi, nên nếu lần 1 thành công rồi thì để 1 tuần sau hẵng dùng nick đó đi lừa tiếp.
Nếu thuận lợi thì khoảng 3 ngày sau bọn admin sẽ gửi thẻ về nick fifa của bạn.Nhận thẻ trong mục Thẻ Unifom-Danh Sách Đấu Giá.Tỉ lệ thành công cách này là khá cao:khoảng 80%.Nếu ai làm mà thành công thì vào đây thanks anh em 1 câu nhé!GOODLUCK
Stargalaxy
1:36pm 20-02-2012
Liệu mình có thành công một trong ba cách này không đây?
Haizzzz

Diễn đàn AHA thảo luận chủ đề vài cách kiếm lp fifa online 2 (vai cach kiem lp fifa online 2) .