Điện thoại di động
Trao đổi thông tin và kinh nghiệm sử dụng điện thoại di động
Hiện nay diễn đàn tạm dừng nhận bài gửi để nâng cấp. Cảm ơn các bạn.

hệ điều hành là gì?

meo_coi87
6:31pm 30-08-2007
trong mấy chiếc điện thoại mà em đã đọc, nhiều chiếc điện thoại có ghi là có hệ điề hành nhưng nó có chức năng như máy tính ko vậy? là ơn giúp em
Tim Lin
9:06am 31-08-2007
Trích dẫn
trong mấy chiếc điện thoại mà em đã đọc, nhiều chiếc điện thoại có ghi là có hệ điề hành nhưng nó có chức năng như máy tính ko vậy? là ơn giúp em

Hệ điều hành của điện thoại cũng giống như của máy tính. Nó giúp điện thoại có thể chạy các phần mềm ứng dụng cài trong máy. Thế nên điện thoại có hệ điều hành được gọi là PocketPC vì nó như một máy tính bỏ túi.
minh241189
8:00pm 16-09-2007
he dieu hanh la mot phan mem chuyen dung de dieu hanh, quan li chiec dien thoai cua ban. va co kha nang cai dat, va su dung phan mem cua mot hang thu 3. tren thi truong dien thoai co rat nhieu he dieu hanh nhu window mobile, symbian, palm ..noi chung khi chiec dien thoai cua ban da su dung he dieu hanh thi chung co the tuy bien cac phan mem khac duoc. nen co the hieu no zong nhu 1 chiec may tinh . nhung phan mem cua 2 thiet bi nay thuoc 2 pham tru hoan toan khac nhau nen ko the dung chung duoc. ban ko noi ro ban su dung may loai zy nen toi ko the noi ro hon ve he dieu hanh cua chiec may ban duoc

---->

hệ điều hành là một phần mềm chuyên dụng để điều hành, quản lí chiếc điện thoại của bạn. và có khả năng cài đặt, và sử dụng phần mềm của một hảng thứ 3. trên thị trường, điện thoại có rất nhiều hệ điều hành như windows mobile, symbian, palm... nói chung khi chiếc điện thoại của bạn đã sử dụng hệ điều hành thì chúng có thể tùy biến các phần mềm khác được, nên có thể hiểu nó giống như một chiếc máy vi tính. những phần mềm của 2 thiết bị này thuộc hai phạm trù hoàn toàn khác nhau nên không thể dùng chung được. bạn không nói rỏ bạn sử dụng máy loại gì nên tôi không thể nói rõ hơn về hệ điều hành của chiếc máy bạn được
NokiaN91
1:51pm 17-09-2007
hix hix đọc lòi con mắc luôn vậy đó
lần sau bác cố gắn post vni nhé
thanks
kinkayou
10:05pm 08-10-2009
cho minh hoi nhung dong may nao cua nokia co dung he dieu hanh vay? nho moi nguoi chi dum`! thank you thuoc ha
kinkayou
10:09pm 08-10-2009

o may nokia 2700 co danh ba OVI ! Danh ba OVI la gi` vay? ma` OVI la` gi`? giup dum` em nha

Diễn đàn AHA thảo luận chủ đề hệ điều hành là gì? (he dieu hanh la gi?) .