Tiện ích
Phần mềm tiện ích: Anti-virus, lịch, tải nhạc ...
Hiện nay diễn đàn tạm dừng nhận bài gửi để nâng cấp. Cảm ơn các bạn.

Phần mềm diệt virut tốt nhất

sunway
9:52pm 07-08-2006
Máy tôi tại cơ quan liên tục bị nhiễm virut từ mạng tải xuống. Mong mọi người chỉ giúp loại phần mềm diệt virut nào dễ cài và thịnh hành và nơi tôi có thể mua hoặc download. Cảm ơn nhiều.
namtuocrua
10:53pm 07-08-2006
Không có một phần mềm diệt virus cụ thể nào là tốt nhất cả. Đa số các phần mềm diệt virus hiện nay là tìm, đối chiếu và diệt, do đó không có khả năng phản ứng trứơc virus mới. Chỉ những phần mềm nào cập nhật kịp thời thì gọi là diệt hiệu quả thôi. Ví dụ, cái con vLove của Việt Nam thì mấy ông đại gia nước ngoài làm sao mà cập nhật được. Điều quan trọng là bạn tự phòng vệ cho máy tính của mình bằng cách khóa các cổng giao tiếp không cần thiết, hạn chế tải hoặc nhấn vào những đường link không đáng tin cậy.
hoanghuukien
10:40am 10-08-2006
hiện tại trên thế giới thì phần mềm bit defender là phần mềm diệt virus tốt nhất . nó ko những diệt các files đã nhiễm virus mà đối với các files ko diệt đc nó có thể del toàn bộ file hoặc block files đó tránh virus lan tràn ra máy.
Tuy nhiên nó là phần mềm của nước ngoài nên đối với 1 số virus của VN nó có thể ko diệt đc ( do ko update virus của Vn) bạn có thể dùng song song cả BKAV và bit defender . như vậy đến 95%
là máy của bạn ko bao h bị virus .
link down BKAV :http://www.bkav.com.vn/
link down bit def : http://www.softvnn.com/forums/showthread.php?t=301 trong này down free bản full nhưng bạn phải đăng kí thành viên ( tất nhiên cũng free ).
steel_dragon
9:41am 12-08-2006
Với máy cơ quan thì việc dùng máy lung tung mà không lưu ý vấn đề an toàn là chuyện thường, với tình hình như vậy bạn có dùng phần mềm tốt nhất cũng không bảo vệ đc bao lâu vì những người dùng liên tục tải chương trình từ mạng về, như vậy họ trực tiếp tải virus về cài vào máy(mà bạn không biết), phần mềm diệt virus sẽ không ngăn cản đc trong trường hợp này!
Lời khuyên nữa là bạn không nên dùng song song 2 chương trình diệt virus, chúng sẽ không hỗ trợ mà ngược lại còn để sót virus!!
Cách tối ưu là dùng chương trình đóng băng máy tính(không cho ghi hoặc xoá bất kì cái gì nếu không có mật khẩu), hoặc dùng các bản ghost sạch , khi nào có virus bạn có thể bung file ghost ra , chỉ mất 10'.
Còn phần mềm có thể cài symantec Antivirus là thông dụng có cơ chế tự động bảo vệ khi có hiện tượng xâm nhập
Heronduke
3:53pm 13-10-2006
Bạn nên dùng bản NAV3006 có chặn cả spyware và adware, tuy cài vào nó ngốn khá nhiều RAM nhưng mình thấy bảo vệ rất hiệu quả. Trước đây mình đã dùng Bit Defender, Spy Sweeper,... mà vẫn bị lọt spy.
ChuTran
8:12am 06-12-2006
Ban lien he Cty TD&T Tan Duc o 103 Pasteur ,Q1
(Tel : 823 0291-- 822 0590)
Email : chutm@tdt-tanduc.com
Lien he voi Mr. Chu
huyentuoc
12:44am 20-08-2007
bạn vào xem thử cái này xem tui đang dùng nó đó dung lượng nhỏ mà cũng ổn diệt đươc nhiều loại lắm
http://www.aha.vn/diendan/viewthread.php?topicId=1701
valentino2
4:54pm 20-08-2007
Cảm ơn cậu , tôi đang tải về dùng.
enmanuen2311
10:40am 21-08-2007
theo tôi thì nên sài phần mềm vừa nội vừa ngoại là tốt nhất.Vì co' những loại mà nội co' mà ngoại thì không
TVH
5:31pm 05-11-2007

Nếu máy bạn không cài sẵn chương trình antivirus hàng đầu như Kaspersky, BitDefender hay McAfee, hãy sử dụng dịch vụ quét virus, malware trực tuyến siêu mạnh của VirusTotal để thực hiện việc này. Điểm độc đáo của VirusTotal là nó được tích hợp đến 31 bộ máy quét virus, malware của những nhà sản xuất danh tiếng nhất hiện nay, trong đó có Panda, Kaspersky, McAfee, Symantec, BitDefender, NOD32... cùng với cơ sở dữ liệu được cập nhật thường xuyên, do đó bạn không phải bận tâm về các virus, malware mới xuất hiện. Bạn có thể tham khảo chi tiết tại địa chỉ: http://www.3c.com.vn/Story/vn/softwaredownload/antivirus/2007/9/24616.html

princehai
5:52pm 25-11-2007
Trích dẫn
Máy tôi tại cơ quan liên tục bị nhiễm virut từ mạng tải xuống. Mong mọi người chỉ giúp loại phần mềm diệt virut nào dễ cài và thịnh hành và nơi tôi có thể mua hoặc download. Cảm ơn nhiều.
máy MP4 của tôi bỗng nhiên âm thanh bị dở đi rất nhiều khi nối với máy tính bị nhiễm vi rút, có phải máy MP4 của tôi bị nhiễm vi rút không?, nếu có tôi có dùng những phần mềm ở trên không?
keke05
12:02pm 31-05-2008

toi da dung qua nhiều soft antivirus nhung thay PCtool là hiệu quả nhất. Có ai đã dùng thử chưa?

huuducphcn
3:35pm 07-06-2008
cái này cũng hay đáy bạn có kinh nghiệm thì chia sẻ cùng nhé mình mới tải nó về thấy dùng cũng được đấy

Diễn đàn AHA thảo luận chủ đề Phần mềm diệt virut tốt nhất (Phan mem diet virut tot nhat) .