Phần mềm
Tin tức và trao đổi phần mềm
Hiện nay diễn đàn tạm dừng nhận bài gửi để nâng cấp. Cảm ơn các bạn.

Giganet tăng tốc độ download đến 700%

minh2908
9:34pm 11-12-2007
Vừa mới đây giới phần mềm phải điêu đứng trước một hiện tượng lạ, một phần mềm download nhanh hơn cả Flashget bỏ xa cả internet download manager mới nhất và một số phần mềm tăng tốc khác.Với tốc độ download đến 700% và hỗ trợ rất nhiều các phần mềm duyệt web khác như Maxthon ,IE,Avant,FireFox...nên Gigaget đã chiếm được sự tín nhiệm của các chuyên gia phần mềm.
Nếu bạn muốn download với Giganet hãy tải ở địa chỉ

Download: Giganet
1:22am 12-12-2007
Min ui! giới lời giới thiệu của bạn hay thế nhưng bạn thử check chưa Pro thử check rồi cho bọn tôi cách dùng đi tui gà lắm không rõ được nó thiệt hơn thế nào??
giúp nhau nhé
minh2908
3:08am 12-12-2007
Bạn muốn Download nhạc trên Internet,bạn không muốn sử dụng quá nhiều phần mềm! Bạn muốn tăng tốc độ tải File của mình(bạn đang dùng IDM nhưng hắn không miễn phí và...bạn chẳng thể nào nghe trực tuyến với hắn)! Vậy Gigaget chính là thứ bạn thật sự cần lúc này! Hãy Download 1 bản Về dùng thử và thấy nó tiện lợi như thế nào: http://www.gigaget.com/setup.exe

Bạn tải xong Gigaget rồi tiến hành cài đặt bình thường.Cài đặt xong bạn sẽ thấy biểu tượng của Gigaget trên màn hình Desktop như thế này

Thiết lập thông số để tăng tốc độ tải File của Gigaget lên tối đa

Bạn mở Gigaget lên từ màn hình chính,bạn vào Menu Tools->Speed Limit...Rồi điều chỉnh thông số ở phần Limit

Tiếp đó chuyển sang phần Monitor.Đánh dấu chọn vào Flash and Stream Recogntion

Tiếp đó bạn vào tiếp theo mục:Default Download Propreties.Điều chỉnh phần dưới cùng thành các thông số tối đa.

Bắt đầu Download nhạc bằng Gigaget
Khi bạn đang nghe nhạc hoặc xem Flash và bạn muốn Download bài hát đó về.Bạn chú ý khi đang nghe nhạc bạn để chuột vào thanh Windows Media Player Sẽ thấy như sau:

Bạn ấn vào biểu tượng chữi Download rồi Gigaget bật ra 1 bảng chọn để dơnload.Bạn nhấn OK và Tải Về.

tripitaka
8:34am 12-12-2007
Mình có một kinh nghiệm như thế này, mong đc mọi người chia sẻ

Không nên chỉ sử dụng đúng 1 phần mềm hỗ trợ Download...

Theo kinh nghiệm bản thân thì dùng Internet Download Manager (IDM) và Gigaget (GGG) cùng nhau là tốt nhất! Tại sao?!

Bởi mình nhận thấy GGG có tốc độ download thực sự rất tốt với những tập tin có dung lượng lớn (thường là khoảng trên 100MB) nhưng với những tập tin nhỏ nhỏ như một bài hát, một chương trình, một tập tin thực thi nào đó có dung lượng chỉ khoảng 4,5 MB thì GGG thực sự là thua IDM

Ngày xưa khi có Flashget thì mình dùng Flashget để tải các tập tin lớn như film ảnh... nhưng giờ thì chuyển sang dùng GGG roài!

Vui nhá cả nhà!!!!
phanchilinh
11:59pm 20-12-2007
cám ơn bạn đã cho mình phần mềm bổ ích nha
king69
4:37pm 28-12-2007
cám ơn bạn thật nhiều
hathoi
5:27pm 08-01-2008

thanks minh dang can 1 phan mem dơn load pro voi cai nay thi ok roai

---------------------------------------
Viết tiếng Việt có dấu bạn nhé!
Sửa bởi Tripitaka lúc 2:27pm ngày 09/01/08
huychilang
9:15pm 20-01-2008
thanks
nhocguitar
12:13pm 14-02-2008
thaks
minhdiem
2:03pm 06-04-2008

caqi nay minh cung dang dung co 1 nam roi

minh thay khong hieu qua may

vi khi tai ko hieu vi sao hay bi dung may

minhdiem
2:11pm 06-04-2008

a nay

hinh nhu cai ny co ca diet vi rú luon trong khi tai nhac thi phai

dung o

phamtoan87
4:21am 22-10-2008
Thank's đã chỉ mình cách tăng tốc độ dow nhanh hơn
thanhchep
2:10pm 18-11-2008
bác nào dạy em down=gigaget được ko?em cài xong làm y như thế  kia nhưng khi ấn vào down thì toàn hiện lên IDM.hjx,

Diễn đàn AHA thảo luận chủ đề Giganet tăng tốc độ download đến 700% (Giganet tang toc do download den 700% ) .