Xe Yamaha
Các loại xe của hãng Yamaha
Hiện nay diễn đàn tạm dừng nhận bài gửi để nâng cấp. Cảm ơn các bạn.

Có nên mua xe Nouvo?

uct-uct
1:02pm 20-04-2008
Các bác ơi cho em hỏi tý, em định mua 1 chú Nouvo đã sử dụng, theo các bác thì nên mua loại Nouvo nào, mà giá cả tầm nào nhỉ. Em nghe nói xe nouvo nhanh tã và ăn xăng như "voi uống nước", em chả biết thực hư ra sao nữa, các bác cho em 1 lời khuyên nhé
quanghuy
8:13am 21-04-2008

oài . Xe ga thì con nào chả ăn xăng như uống nước. Ăn chơi sợ rì tốn kém.

Nếu mua mua con màu đen cho đẹp. Hehe 

minh2908
1:53am 22-04-2008
Trích dẫn:
Các bác ơi cho em hỏi tý, em định mua 1 chú Nouvo đã sử dụng, theo các bác thì nên mua loại Nouvo nào, mà giá cả tầm nào nhỉ. Em nghe nói xe nouvo nhanh tã và ăn xăng như "voi uống nước", em chả biết thực hư ra sao nữa, các bác cho em 1 lời khuyên nhé
Bác mua Nouvo Limeter mà đi , Cứ tem nổi mà mua , màu đen cũng được , xe cũ tầm 21, 22 Triệu là Ok . Nhung chú ý xe phải còn mới và ngon .
uct-uct
3:31pm 22-04-2008
sao lại cứ tem nổi hả bác, tem nổi và tem giấy khác nhau ở chỗ nào hả bác. Em định mua Nouvo RC thì có đc ko bác, chỉ giùm em thêm nhé :D
minh2908
7:56pm 25-04-2008
Trích dẫn:
sao lại cứ tem nổi hả bác, tem nổi và tem giấy khác nhau ở chỗ nào hả bác. Em định mua Nouvo RC thì có đc ko bác, chỉ giùm em thêm nhé :D

Giới buôn xe cho răng Nouvo tem nổi có giá hơn . Bác cứ mua Nouvo Limeter mà đi , xe đó kiểu dáng đẹp , mà bây giơ sắp ra loại Nouvo mới Nouvo Lx .
minh2908
7:57pm 25-04-2008

YAMAHA - Người tiên phong trong việc giới thiệu và tạo dấu ấn cho dòng xe tự động AT trong lịch sử phát triển ngành xe máy tại thị trường Châu Á. Yamaha luôn không ngừng theo đuổi mục tiêu nâng cao “sư nhận biết” và áp dụng những “công nghệ đi trước thời đại” để mang lại những giá trị mới như “thêm niềm vui” và “thêm tiện ích” cho người sử dụng. Tuy nhiên, dù mỗi sản phẩm đều phải trải qua một sự trưởng thành ấn tượng đi liền với sự phát triển của thị trường thì giá trị cốt lõi của những dòng xe này vẫn nằm ở sự thay đổi kiểu dáng.

YAMAHA Automatic Renaissance … chính là mẫu xe thể hiện được những giá trị thực sự của xe máy tự động AT, đó là sự kết hợp giữa kiểu dáng ấn tượng với ý tưởng “Trải nghiệm dòng chiếc xe máy lịch lãm”. Đó chính là ý tưởng mà chỉ duy nhất Yamaha- nhà tiên phong công nghệ AT – đã quyết tâm theo đuổi và thực hiện. Với sứ mệnh ấy, làn sóng NOUVO LX mới đã đến Việt Nam.
Dòng xe Automatic cao cấp
Cùng với kiểu dáng mang phong cách “sang trọng”, NOUVO LX còn bật lên nét thể thao, mạnh mẽ. Động cơ làm mát bằng dung dịch 135 phân khối lần đầu tiên xuất hiện trên thị trường xe máy tự động AT Châu Á. Ngoài ra, xe còn là kết tinh của công nghệ tối tân như xylanh DiaSil và piston đúc. Thiết kế khung sườn mới bao bọc động cơ mạnh mẽ và vững chắc tuyệt vời, tạo ra cảm giác lái xe êm ái trên mọi hành trình. Không chỉ những tính năng vượt trội, NOUVO còn thể hiện hiệu suất vận hành tối ưu.
Động cơ làm mát bằng dung dịch 135cc hoàn toàn mới, giúp tăng công suất tối đa lên đến 8,2Kw/8.500 vòng/phút và mô-men cực đại 10,3Nm/6.500 vòng/phút. Một piston đúc hạng nhẹ làm từ hợp kim nhôm chịu lực cao, một xylanh DiASil bằng nhôm được sản xuất sử dụng công nghệ đúc độc quyền của Yamaha và một đai chữ V bền bĩ được trang bị mang lại sự kết hợp ăn khớp ở mức cao, giúp xe có thể tăng tốc nhanh chóng và hiệu suất vận hành ổn định ở tốc độ cao.
Lốp xe không săm và mâm đúc

Lốp xe 16 inch được trang bị cho xe giúp mang lại cảm giác êm ái trên mọi hành trình. Ngoài ra, lốp xe được thiết kế theo tiêu chuẩn lốp không săm mới giúp giảm sự thoát khí nhanh khi bị thủng lốp...

Giá bán lẻ: 29.200.000 VNĐ

Thông số kỹ thuật:

Loại động cơ 4 thì, 2 van SOHC, làm mát bằng dung dịch  
 Bố trí xi lanh Xy lanh đơn nghiêng phía trước  
 Dunh tích xy lanh 135cc  
 Đường kính và hành trình piston 54mm x 57,9mm  
 Tỷ số nén 10,8:1  
 Công suất tối đa 8,2kW / 8.500 vòng/phút  
 Mô men cực đại 10,3 Nm / 6.500 vòng/phút  
 Hệ thống khởi động Điện / Cần khởi độn  
 Hệ thống bôi trơn Cácte ướt  
 Dung tích dầu máy 0,9L  
 Dung tích bình xăng 4,8L  
 Bộ chế hòa khí BS26 x 1  
 Hệ thống đánh lửa DC-CDI  
 Tỷ số truyền sơ cấp và thứ cấp 2,62 / 3,83  
 Hệ thống ly hợp Khô, ly tâm tự động  
 Kiểu hệ thống truyền lực Dây đai V tự động  
 Tỷ số truyền động 2,27 - 0,82  
 Khung xe 
 Loại khung Ống thép  
 Kích thước bánh trước / bánh sau 70/90-16MC / 80/90-16MC  
 Phanh trước Đĩa thủy lực  
 Phanh sau Phanh thường  
 Giảm xóc trước Phuộc nhún, giảm chấn dầu lò xo  
 Giảm xóc sau Phuộc nhún, giảm chấn dầu lò xo  
 Đèn trước 12V 25W / 25W x 2  
 Kích thước 
 Kích thước (Dài x Rộng x Cao) 1.950mm x 678mm x 1.078mm  
 Độ cao yên xe 770mm  
 Khoảng cách giữa 2 trục bánh xe 1.290mm  
 Khoảng cách gầm so với mặt đất 130mm  
 Trọng lượng khô / ướt 105kg / 111kg  
 Bảo hành 
 Thời gian bảo hành 1 năm
bravo1981
10:44am 27-04-2008

Con này em chạy rồi , máy chạy êm lắm ----> xướng .

minh2908
10:49am 27-04-2008

Uh . Xe này kiểu dáng rất thể thao . chắc khỏe , và dáng hơi giống SHi .

Yamaha ra mắt sản phẩm mới Nouvo LX

Kiểu dáng thể thao, động cơ 135 phân khối nhưng cam kết chỉ tiêu hao nhiên liệu tương đương với loại xe 115 cc, Nouvo LX sẽ chính thức có mặt tại các cửa hàng xe máy Yamaha đầu tháng 5 với giá bán lẻ 29.200.000 đồng.

Xe thiết kế hoàn toàn mang tính thể thao. Đèn trước 1 bóng pha có vách ngăn thời trang tạo cảm giác như 2 đèn. Bóng sử
Xe thiết kế hoàn toàn mang tính thể thao. Đèn trước 1 bóng pha có vách ngăn thời trang tạo cảm giác như 2 đèn. Bóng sử

Tham vọng sẽ cạnh tranh với xe Air Blade của hãng Honda, Nouvo LX được nhà sản xuất đánh giá là đỉnh cao của dòng xe tay ga Nouvo kinh điển. Một trong những ưu điểm vượt trội của Nouvo LX là động cơ mạnh nhưng lại tiết kiệm nhiên liệu.

Theo đại diện của Yamaha Motor, hiện tượng "xuống máy", máy kêu hoàn toàn được khắc phục ở chiếc xe này.

Trong tháng 5, Yamaha sẽ cho xuất xưởng khoảng 4.000 xe. Trong thời gian này, Nouvo RC loại 115cc vẫn tiếp tục được sản xuất để đồng tung ra thị trường. Yamaha dự kiến sau 1 năm, sẽ có khoảng 100.000 xe được tiêu thụ tại thị trường Việt Nam.

Xe có 4 màu gồm xanh dương, bạc, vàng và xám. Tất cả đều được phối với tông màu đen tạo nên dáng vẻ thời trang mà lịch lãm.

Đèn xi-nhan trước thiết kế mang tính thể thao. Đèn tách biệt với chùm đèn pha trước giúp người đối diện dễ quan sát hơn.
Nhìn từ phía sau, Nouvo LX trông không giống với dòng Nouvo RC trước đó bởi đèn xi-nhan rời tạo hiệu suất phát sáng tối ưu.
Thân xe tại phần để chân được phối màu độc đáo trang nhã, cùng tông với cả thân và yên xe.
Động cơ 4 thì, xy-lanh đơn, SOHC, 2 van, 135cc được làm mát bằng dung dịch, piston nhiệt đúc. Yamaha cam kết, xe chỉ tiêu hao nhiên liệu bằng chiếc 115cc của Nouvo các đời trước. Ước tính khoảng 2,5 lít/100 km đường trường.
Ống xả trang bị hệ thống lọc khí thải S-CAT tạo âm thanh êm. Phuộc nhún sau tăng 25% khả năng giảm sốc.
Mặt đồng hồ điện tử với chức năng tự động kiểm tra khả năng vận hành của xe. Đặc biệt đồng hồ đo quãng đường và nhiệt độ động cơ được thiết kế dạng tinh thể lỏng LCD.

Gửi bởi vietgoden  
uct-uct
1:13pm 27-04-2008

nghe nói con xe này còn tốn ít nhiên liệu hơn AB đấy, chả biêt có đúng ko nữa?

minh2908
1:15am 28-04-2008
Trích dẫn:

nghe nói con xe này còn tốn ít nhiên liệu hơn AB đấy, chả biêt có đúng ko nữa?

Đúng đó , bởi vì dung tích làm việc của nó la 135cm3 kia mà . Các phiên bản đơi trước xe đi 1 thời gian máy đã gào chắc con này xe đỡ đi nhiều .
binh1978
9:05pm 20-05-2008
 Mình nghĩ không nên mua xe của hãng Yamaha vì như ở Nuovo RC thì cứ 2000km thì phải thay bộ lọc khí, bộ ly hợp khô và bộ bi, nếu máy xảy ra hiện tượng uống xăng và máy bị kêu chạy bị ì như khuyến cáo của Cưa hàng sửa xe tay ga ở Láng hạ Hà nội chỉ những điều cần lưu ý khi sử dụng xe Nouvo thì đã cho thấy dòng xe tay ga của Yamaha là dòng xe làm cho người sử dụng sẽ mất nhiều thời gian và tiền của để bảo dưỡng nó. Một chiếc xe khi được thiết kế ra phải đạt được các chỉ tiêu như: độ bền của xe đặt lên hàng đầu, chỉ tiêu khí thải chuẩn Euo2, kiểu dáng xe bắt mắt, phụ tùng dễ kiếm để thay thế. Theo mình biết thì xe của Yamaha phụ tùng phải vào hãng mua rất mắc tiền, thợ hãng tay nghề kém thiếu kinh nghiệm, thời gian chờ để tới lượt xe mình được sửa khá là lâu. Mình nghĩ ý kiến cho rằng  xe Nouvo LX đã khắc phục được các nhược điểm của xe Nouvo RC là có cơ sở nào để chứng minh chưa? Vì dòng xe này mới ra mắt người tiêu dùng mà thôi. Còn độ bền thì hãy để người tiêu dùng sẽ trả lời cho hãng Yamaha biết chất lượng của xe mình sản xuất ra?
lexustrieu
4:14pm 21-05-2008

Nói chung nếu muốn mua xe cũ, mà là dòng tay ga thì cần phải xem người chủ sử dụng xe như thế nào thôi.

Tay ga thì dều chú ý là không nên nhồi ga gấp, vì như lâu ngày dễ bị rốc, nồi mau kêu, và hệ thống dây đay mau hỏng hơn. máy cứ kêu mà xe cứ chậm. 

huykk06
11:39am 23-05-2008

xe nào cũng có ưu việt, mua novo la hay nhất. giá cả hợp lý với túi tiền moi thứ yên tâm. nhung em khuyên novo chỉ chạy đường trường thôi chạy gần cũng sướng nhưng ko hợp lý lắm

Diễn đàn AHA thảo luận chủ đề Có nên mua xe Nouvo? (Co nen mua xe Nouvo?) .